รวมดาราสาวกับสกู๊ตเตอร์ไฟฟ้าคู่ใจ สวยเท่ สวยหวาน ปังแค่ไหนชวนชมกัน
ด้วยกระแสสกู๊ตเตอร์ไฟฟ้า ที่เหมือนจะร้อนแรงขึ้นทุกวัน ไม่ใช่เพียงเป็นเพียงสกู๊ตเตอร์ธรรมดาๆ แต่เป็นได้ทั้งพาหนะไฟฟ้าที่สะดวกสบาย และยังเป็นเครื่องเล่นสุดชิวที่พกพาง่าย ไปเที่ยวที่ไหนก็ไม่ต้องลำบาก การเล่นก็ง่ายแสนง่าย แถมยังเท่อีกต่างหาก เหล่าสาวๆ นักร้อง นักแสดง และเซเลบริตี้ในไทยหลายคนต่างก็ให้ความสนใจจนกลายเป็นหนึ่งกิจกรรมที่พลาดไม่ได้ วันนี้แอดมินเลยขอนำเสนอภาพเท่ๆจากเหล่าดาราสาวเมืองไทย กับสกู๊ตเตอร์ไฟฟ้าคู่ใจสุดคูล
และใครที่กำลังมองหาสกู๊ตเตอร์ไฟฟ้า แต่ยังตัดสินใจไม่ถูกว่าควรซื้อสกู๊ตเตอร์ไฟฟ้ารุ่นไหนดี ลองมาชมกันว่าเหล่าไอดอลของคุณเค้าใช้สกู๊ตเตอร์ไฟฟ้ารุ่นไหนบ้าง เผื่อมีใจซื้อตามกันได้เลย
![](https://cdn.prod.website-files.com/60981ded6beade72008ec4f8/613e37a8c7f6a6e4629c9e7c_ovo0x24zM0pbzyXvblWsr5-1iGOPtkUfz5x7eCAUr2FddfB2sOB0tp2ghFRGTKHr5IY4UxdCEj5m2KtIV52ovpGJjGLJ-Nxi9uCdhG6YJSf2reltoFR2VRnzajgTMXdNvtJPAYEz%3Ds0.jpeg)
เริ่มต้นด้วยคุณปราง กัญญ์ณรัณ สาวสวยที่แฟนละครติดปากเรียกแม่หญิงจันทร์วาดมาเนิ่นนาน ครานี้แม่หญิงมาในลุคสาวเท่ กับสกู๊ตเตอร์ไฟฟ้าคู่กาย Ninebot F20A ที่เหมาะกับไลฟ์สไตล์ชิคๆคุณปรางมากๆ
![](https://cdn.prod.website-files.com/60981ded6beade72008ec4f8/613e37a837096def61733135_NLL-a49bhgrg6BCk0XXXCa3UdWSEVqxL0Y8Ho3fdu2cvdFmZoo4sQ_8twjhz5wTWxr_6kj_9YgH672FizkC7YZesH9lC_PcVBSz9FR2oGnrfdTM3CKnhm8e74zAJbah1Y0dYGu3U%3Ds0.jpeg)
คุณแม่สาวสวย คุณแพท ณปภา กับน้องเรซซิ่ง คุณแพทเป็นปลื้ม บอก "อย่างมันส์คับ สนุกมาก เรสชอบ แม่ชอบ ไปเป็นคู่ สนุกอย่าบอกใคร" กับ Ninebot ES2 คันนี้เลย
![](https://cdn.prod.website-files.com/60981ded6beade72008ec4f8/613e37a8073ed8d06360292d_9XBOZNzakGML-pTF5dNQwmQODNH30FElPa1w7K4FNnGYeId1PTCMz6FJzBCOXOrP2VtG-3bWBC8eUBPND20LW6h7YMXEJFhsJooqchFq4tQtuvHLSXbeWy_d9y-iEVq3Lj4SMLeH%3Ds0.jpeg)
นักแสดงสาวคุณแม่ ต่าย-ชุติมา ก็ปลื้มใน สกู๊ตเตอร์ไฟฟ้า Ninebot F20A ใช้เวลากับครอบครัวในวันหยุดแบบอบอุ่นสุดๆ นอกจากนี้คุณต่ายก็ยังใช้ขับไปทำงานได้สบายเลยนะ
![](https://cdn.prod.website-files.com/60981ded6beade72008ec4f8/613e37a88b9df841c635db49_bIlGJs4s-991QW5ncBcg7WozIooLpyEUmdOxEsK-UTMFev9ppo8YFAOdqjNv138CGgn8E60GU8wzi_-wovEjfzOYuc7IHNTKl0q43t7lDUo3a8rkMZlPVBvPs7KC9bKVaBNOlyUI%3Ds0.jpeg)
และนักแสดงดังที่ไม่พูดถึงไม่ได้เลย เพราะหลงรักในบานพาหนะไฟฟ้าเป็นที่สุด คุณเนย โชติกา กับคู่หู Ninebot F40 คุณเนยชื่นชอบความเร็ว แรง และแบตเตอรี่ที่อึด ไม่ว่าจะขี่ชิวๆ หรือขี่จริงจัง เอาอยู่ทุกฟีลลิ่ง
![](https://cdn.prod.website-files.com/60981ded6beade72008ec4f8/613e37a8adb37917079a0cb6_9iSYnB81t-gaabTXaNBf2Jx7GCM_gImrHjXrHrQtfUFQNffrXTUBBFtTIGJfMrCfEPdgOoLL-emnzDBWa4QGflwd4y57F8qJznwjdTrZhm1kDgGsb3kxchf1BfKWCM3mY8gkPjBx%3Ds0.jpeg)
คนนี้ใครๆก็ต้องปลื้ม คุณเป้ย ปานวาด กับสกู๊ตเตอร์คู่ใจ Ninebot Air T15 รุ่นนี้ทั้งดีไซน์และฟังก์ชั่น ตอบโจทย์ไลฟ์สไตล์เนี้ยบๆ ของคุณเป้ยสุดๆ พอคุณเป้ยหยิบน้องสกู๊ตเตอร์มาใช้ทีไร แอดมินอยากจะพกออกไปทริปกับเพื่อนจริงๆ เห็นแล้วเพลินตามสุดๆ
![](https://cdn.prod.website-files.com/60981ded6beade72008ec4f8/613e37a97f895462874062b0_7v9lxzGmeyboBXL_o1HhsGr2Eso7z1ikFHKAvXHFBbhr0Re_6ZW_ZvyIiOC1HHEEQI3F153ESFjp5uK3DLd5cvprxAnbTyrj3_B99-JswIg0g5o9GwhzczwxDXnuycc0LDQN4w_6%3Ds0.jpeg)
คุณหนิง ปณิตา และครอบครัว ก็เลือกใช้ Ninebot นะ ทั้งรุ่นเด็กและผู้ใหญ่ โดยสกู๊ตเตอร์ไฟฟ้าคู่ใจที่คุณหนิงใช้คือ Ninebot F20A และน้องณิริน ก็ปลื้ม Ninebot E8 เช่นกันค่ะ ตอบโจทย์การใช้งานแบบเพลินๆ ชิวๆ คูลๆ มากๆ
![](https://cdn.prod.website-files.com/60981ded6beade72008ec4f8/613e37a98248507f9844dc44_qzjS4xoOXgOIuWPA4W4dPBX4_YyWHHx6tYUR0KSo3_wahQgHVb90oATMSY9CycMUHQbuYk-B6OVEb9nbFt5Og1MqAchX-UZ8341mAq3-2ycnUnFYtR44TsVxNEKA5hpQj1j7uo4F%3Ds0.jpeg)
นอกจากจะใช้งานกับครอบครัวแล้ว คุณหนิง ปณิตา ยังใช้งาน Ninebot F20A แบบคูลๆอีกด้วย สวยเท่ที่สุดในสามโลก เรียกได้ว่าเป็นยานพาหนะที่ใช้เป็นเครื่องประดับเท่ๆได้อีกต่างหาก
![](https://cdn.prod.website-files.com/60981ded6beade72008ec4f8/613e37a9f373dc5d7f8007d6_M14bvTfeub0Xk2mPlRq6JoeabqeYhvh2EgyJkDu4zXn561P-BL9LJCSxC-zAt3A1PmvNOUh5Vt9L7wObWjk8JNWjW1FfSh2MjsRFbN_oNfK1iJI7NMhC2xboxzX8ljAf1HELvSxb%3Ds0.jpeg)
นักแสดงมากฝีมือ ไม่มีใครไม่รู้จัก คุณแมท ภีรนีย์ กับวันสบายๆ พักผ่อนที่ไหนก็จะพก Ninebot ES2 ไปด้วยเสมอ คุณแมทไม่ว่าจะลุคไหนก็สวยปังจริงๆ
![](https://cdn.prod.website-files.com/60981ded6beade72008ec4f8/613e37aa1a5508506ddf967c_ginpvGGMVI74MVMm6ePD2HskWu7QIgVdPoX5wf_LV7flLMjRH6sOfl3dk2eSDFmRo2J6e6hvoTNx6OTau_7P4SGDfPL5HXUMImIYQhnLyuU7igVkZaO7rG7WC0MdwthY1PMfcTJl%3Ds0.jpeg)
ไม่ว่าจะไปทางไหนก็ไม่ต้องออกแรงเดิน เพราะ Ninebot ES2 คันนี้จะพาคุณแอน ทองประสม ไปได้ทุกที่ พอคุณแอนใช้เวลาวันหยุดชิวๆไปกับคันนี้ เห็นแล้วอยากหาเวลาจัดทริปตามคุณแม่ซะแล้วสิ
![](https://cdn.prod.website-files.com/60981ded6beade72008ec4f8/613e37aaca73f0bb762233de_DAPDbHk7SHPzjTWTiIV4naCUR0foI-ev_m9aqzO28M5Tbln5QTu8-dFAokpMuG7VJeLMBp1IhNV1X9fxcRMO26jSBNws0Ae3BUlhOnQDWR-lvDwh3cxCtCxORllchIQ3cJgEcGeU%3Ds0.png)
เซเลบริตี้สาวสวย ควบดีกรีนักแข่งรถในตำนาน คุณกระแต ศุภักษร กับ Ninebot F20A คุณกระแตและลูกๆที่น่ารักเป็นปลื้มมาก เพราะคุณแม่จะพาซิ่งเอง!
![](https://cdn.prod.website-files.com/60981ded6beade72008ec4f8/613e37a91491c920a7e0e9cc_pgbTh1wUxptiLCd0hascFlVWlDgBrg1B4hwiyuRwDvxEoSYXApItzoIuzGcboxvqVNW5xjYcw1u7hjy4iOr1idt1el5xiE6QPRqWn6oDYJhqdwgJbZ6CnhdiAUFn_YHA862xq8SU%3Ds0.jpeg)
คุณนานา ไรบีนา โชว์ลีลาการบิดสกู๊ตเตอร์ไฟฟ้า Ninebot MAX ลงใน Instagram กับลูกๆ เห็นแล้วอบอุ่นน่ารักมาก
![](https://cdn.prod.website-files.com/60981ded6beade72008ec4f8/613e37a90114d74d41c45163_shVLeXFltF4RUPMAl_qtPYz8g_e__AOh_gwYt9X9I9T3vjilaD7OuXXEjON7_W96b6fh_vZXlgLN7e-UQDdlEFrIxy8OZJ1kKUR5EN-3TjdkNScg4hwMo6B9VW7KO3RDfwO7lTS8%3Ds0.jpeg)
วันสดใสๆกับคุณพิม พิมพ์มาดา ที่จะพาแฟนๆทัวร์ธรรมชาติ กับ Ninebot F20A คุณพิมพ์ลุคนี้น่ารักสุดๆไปเลย
![](https://cdn.prod.website-files.com/60981ded6beade72008ec4f8/613e37aa1491c95bb4e0e9dd_64XyEgxSvAYowQV8Tb-BNFl5ywMd6p4CObJeThXEw8HHj2fna_Cc6-HoD-hqge8mJwrCdbOw8b_eEdxG2995j3YTNTtOz8w4BM36u4b0xi9HUFxVeru_xNEcjatjrDM-AWdNHXdN%3Ds0.jpeg)
สาวหวานลุคสดใส คุณใบเฟิร์น อัญชสา ไม่ว่าจะไปทริปไหน สิ่งที่ขาดไม่ได้เลยของคุณเฟิร์นก็คือน้อง Ninebot F20A คันนี้ พกไปแบบชิวๆ บุกป่าฝ่าดง ก็ทำมาแล้ว ว่าแล้วแอดมินขออนุญาตกดปุ่มลาพักร้อนไปเที่ยวกับสกู๊ตเตอร์ไฟฟ้าบ้างดีกว่า
![](https://cdn.prod.website-files.com/60981ded6beade72008ec4f8/613e37aaa32feee9d32b71d2_0xGQ7g9UHaObncmbe9ADoDQElyFtCz6sM-rqMAMIfn9SYYFchy1LQuIEzgzyeCog6vWlZgSxJ_oWJtRA78NS0H7mA8itiYDxN_lAz-PLg8sd8iBgqEhTxEetDVDfgcnf8QuYev8e%3Ds0.jpeg)
คุณมาร์กี้ ราศรี กับลุคสุดเท่ เหมาะกับ Ninebot เป็นที่สุด คราวนี้คุณกี้มาแบบควบสอง ทั้งเจ้า Ninebot F20A และ Ninebot Gokart PRO ซิ่งด้วยกันเป็นคู่ไปเลย นี่แหละไลฟ์สไตล์คูลๆของจริง
![](https://cdn.prod.website-files.com/60981ded6beade72008ec4f8/613e37aa5fea52850a641a6f_-WcGB6_ixYI0s8odEJOSIj0SdyOzJRMxOsJARSIpDZy_nTOZ-BQoTsA9UrQgiyjX_3yd0IwpUXSPInUfgJcWHMlMLQ56eQd1OS6fdcWsjfW7pmPfmfxXMig-LijA9VI8ULZubqSj%3Ds0.jpeg)
ปิดท้ายด้วยคุณนิวเคลียร์ หรรษา สาวสวยกับลุคแนวสตรีทแฟชั่น ควบสกู๊ตเตอร์ Ninebot ES2 เท่ เด่นมาแต่ไกล ของเล่นสุดโปรดของคุณนิวเคลียร์ 🤩
เป็นยังไงกันบ้างกับบรรดาเหล่าเซเลบริตี้ชื่อดังของไทย กับเทรนด์สกู๊ตเตอร์ไฟฟ้าสุดฮิป ใครอยากลองต้องจัดแล้ว ณ จุดนี้ห้ามพลาดเด็ดขาด แอดมินก็เช่นกัน เผื่อจะได้มีไลฟ์สไตล์ชิคๆกับเค้าบ้าง
ทั้งนี้ขอขอบคุณรูปสวยๆและวิดีโอเท่ๆจาก Social Media ของเซเลบริตี้ทุกท่านมากๆครับ ใครสนใจติดตามไลฟ์สไตล์คูลๆเพิ่มเติม สามารถติดตามจาก Credit ที่แอดมินแนบไว้ได้เลย
สนใจสกู๊ตเตอร์ไฟฟ้า สามารถติดต่อได้ที่
☎️ โทร : 02-107-2993 และ 02-107-2996 (9:00 - 23:59 น.) รองรับ 5 คู่สาย
✅ Line : http://bit.ly/LNmonowh (หรือ @MONOWHEEL)
💬 Inbox : m.me/monowheeldotbike
💻 Website : https://www.monowheel.bike/
📌 ทดลองเล่น : ศูนย์ MONOWHEEL จุฬาฯ 28 ถนนบรรทัดทอง
🏛️ Google Maps : https://bit.ly/3gNomtg