เพื่อนๆคนไหนกำลังตัดสินใจอยู่ว่าอยากเป็นเจ้าของสินค้าจาก MONOWHEEL แต่ไม่แน่ใจว่าจะไปทดลองสินค้าที่ไหน บางคนอาจจะอยากเห็นตัวจริงก่อนจะได้ตัดสินใจได้ว่าชอบแบบไหน เวลาขับจริงความรู้สึกจะเป็นแบบไหน เรื่องของความเร็ว กำลังมอเตอร์ และความรู็สึกขณะขับขี่ ที่แตกต่างกันในแต่ละรุ่น จริงๆแล้ว MONOWHEEL สินค้าตัวโชว์กระจายอยู่ตามสาขาต่างๆทั่วประเทศเลย เพื่อนๆใกล้ที่ไหนสามารถไปชมตัวจริงที่สาขาใกล้บ้านได้เลย วันนี้แอดมินจะมานำเสนอสาขาเด่นๆที่สามารถทดลองสินค้าจาก MONOWHEEL ได้อย่างสะดวก
สาขาที่มีสนามให้ทดลองสินค้า
![](https://cdn.prod.website-files.com/60981ded6beade72008ec4f8/6374be0031e7183791556bc5_aw_-Promote-%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%82%E0%B8%B2-%E0%B9%81%E0%B8%A5%E0%B8%B0-%E0%B8%AA%E0%B8%99%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B9%82%E0%B8%81%E0%B8%84%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%8C%E0%B8%97-01.webp)
สาขา MONOWHEEL HQ
สาขาใหญ่ของเรา MONOWHEEL HQ ตั้งอยู่ที่ซอย จุฬาฯ 30 โดยสาขานี้จะมีสินค้าให้ทดลองทุกประเภท ไม่ว่าจะเป็นสกู๊ตเตอร์ไฟฟ้า โกคาร์ทไฟฟ้า โฮเวอร์บอร์ด หรืออื่นๆเช่นอุปกรณ์เสริม ก็มีให้เลือกอย่างครบครัน ยังมี PC หน้าร้านคอยให้คำปรึกษาเพื่อนๆ สาขานี้เป็นสาขาโปรดของใครหลายๆคนเลยเพราะมีพื้นที่ทางตรงไว้ทดลองความเร็วสินค้าได้ มากกว่านั้นยังมีลานจอดรถกว้าง จอดฟรี 2 ชม. แค่ยื่นบัตรจอดรถกับ PC หน้าร้าน สาขานี้เปิดทุกวัน เวลา 9.00 น. ถึง 21.00 น.
![](https://cdn.prod.website-files.com/60981ded6beade72008ec4f8/6374be0e4e982a0c9041be48_aw_-Promote-%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%82%E0%B8%B2-%E0%B9%81%E0%B8%A5%E0%B8%B0-%E0%B8%AA%E0%B8%99%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B9%82%E0%B8%81%E0%B8%84%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%8C%E0%B8%97-05.webp)
สาขา MONOWHEEL HQ นอกจากจะมีช้อปให้ทดลองสินค้าแล้ว ยังมีสนามโกคาร์ทไฟฟ้าแบรนด์ Segway-Ninebot อยู่ติดกันอีกด้วย โดนมีด้วยกัน 2 สนาม ทั้งสนามเล็กและสนามใหญ่ ราคาเริ่มต้นเพียง 300 บาท สำหรับเด็ก และ 350 บาท สำหรับผู้ใหญ่ ใครที่อยากทดลองขับโกคาร์ทสามารถเข้ามาซื้อตั๋วหน้าสนามได้เลย โดยเวลาทำการวันจันทร์-ศุกร์ จะเปิดเวลา 4 โมงเย็นจนถึงเที่ยงคืน และวันเสาร์-อาทิตย์ จะเปิดเวลา 10 โมงเช้าถึงเที่ยงคืนเช่นกัน
![](https://cdn.prod.website-files.com/60981ded6beade72008ec4f8/6374be261070418af2c4eb01_aw_-Promote-%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%82%E0%B8%B2-%E0%B9%81%E0%B8%A5%E0%B8%B0-%E0%B8%AA%E0%B8%99%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B9%82%E0%B8%81%E0%B8%84%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%8C%E0%B8%97-02.webp)
สาขา Future Park Rangsit
ใครอยากทดลองขับจะมีช้อป Outdoor อีกสาขาหนึ่งที่อยู่ใกล้ๆคือ Future Arena @Future Park Rangsit สาขานี้จะมีลานกว้างๆให้ทดลอง ทั้งสกู๊ตเตอร์ไฟฟ้า โกคาร์ทไฟฟ้า จักรยานไฟฟ้า และ อื่นๆ
![](https://cdn.prod.website-files.com/60981ded6beade72008ec4f8/6374be3425fde90487753f2f_aw_-Promote-%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%82%E0%B8%B2-%E0%B9%81%E0%B8%A5%E0%B8%B0-%E0%B8%AA%E0%B8%99%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B9%82%E0%B8%81%E0%B8%84%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%8C%E0%B8%97-07%20(1).webp)
สาขา Future Park Rangsit นี้ยังมีสนามโกคาร์ทให้เช่าทดลองอันอีกด้วย ราคาเริ่มต้นเพียง 300 บาท สำหรับเด็ก และ 350 บาท สำหรับผู้ใหญ่ ใครที่อยากทดลองขับโกคาร์ทสามารถเข้ามาซื้อตั๋วหน้าสนามได้เลย โดยเวลาทำการวันจันทร์-ศุกร์ จะเปิดเวลา 4 โมงเย็นจนถึงเที่ยงคืน และวันเสาร์-อาทิตย์ จะเปิดเวลา 10 โมงเช้าถึงเที่ยงคืนเช่นกัน
![](https://cdn.prod.website-files.com/60981ded6beade72008ec4f8/6374be477800f315efad9730_aw_-Promote-%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%82%E0%B8%B2-%E0%B9%81%E0%B8%A5%E0%B8%B0-%E0%B8%AA%E0%B8%99%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B9%82%E0%B8%81%E0%B8%84%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%8C%E0%B8%97-03.webp)
สาขา Central Village
สาขา Central Village เป็นอีกสาขาหนึ่งที่มีลานกว้างในร่มให้ทดลองกันแบบจุใจ อุปกรณ์ครบๆ โดยสาขานี้ที่ทดลองสินค้าจะเป็นแบบ indoor พร้อมน้องๆพนักงานดูแลแบบใกล้ชิด และสาขานี้มีสนามโกคาร์ท Outdoor ให้เล่นอีกด้วย (มีค่าใช้จ่าย) เริ่มต้นที่ 300 บาทสำหรับเด็ก เช่นกัน ใครที่อยู่โซนบางนาถ้ามีเวลาแอดมินอยากชวนเพื่อนๆมาทดลองที่สาขา Central Village ได้เลย
![](https://cdn.prod.website-files.com/60981ded6beade72008ec4f8/6374be57c4b3f6490b2b0f93_aw_-Promote-%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%82%E0%B8%B2-%E0%B9%81%E0%B8%A5%E0%B8%B0-%E0%B8%AA%E0%B8%99%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B9%82%E0%B8%81%E0%B8%84%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%8C%E0%B8%97-06.webp)
สาขา Central Village ก็มีสนามโกคาร์ทกกลางแจ้งให้ขับเช่นกัน สนามนี้พึ่งเปิดปี 2565 ด้วยนะ ใครที่บ้านใกล้อยากทดลองขับโกคาร์ทไฟฟ้าตัวจริงสามารถเข้ามาได้เลย จันทร์-ศุกร์โซนสนามโกคาร์ทจะเปิดเวลา 13.00 น. ถึง 21.00 น. หากเป็นวันเสาร์-อาทิตย์จะเปิดเวลา 14.00 น. ถึง 22.00 น. อย่าลืมแวะมากันนะครับ
![](https://cdn.prod.website-files.com/60981ded6beade72008ec4f8/6374c1fed7d14eba77e884d5_aw_-Promote-%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%82%E0%B8%B2-%E0%B9%81%E0%B8%A5%E0%B8%B0-%E0%B8%AA%E0%B8%99%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B9%82%E0%B8%81%E0%B8%84%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%8C%E0%B8%97-08.webp)
สาขา Central Chiangmai Airport
สาขาใหม่อีกหนึ่งสาขาประจำจังหวัดเชียงใหม่ ที่มีลานกว้างๆให้ทดลองสินค้าแล้ว ยังมีสนามโกคาร์ทไฟฟ้าจาก Segway-Ninebot เปิดใหม่อีกด้วย โดยสนามเปิดทุกวันเวลา 13.00 น. ถึงเวลา 21.00 น. เพื่อนๆ โดยสาขานี้จะอยู่ที่ Central Chiangmai Airport ตรงข้ามลานจอดรถ BnB Home เพื่อนๆคนไหนอยู่เชียงใหม่หรือไปเที่ยวสามารถมาหากันได้นะครับ
![](https://cdn.prod.website-files.com/60981ded6beade72008ec4f8/6374be644ceb74794ce9919f_aw_-Promote-%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%82%E0%B8%B2-%E0%B9%81%E0%B8%A5%E0%B8%B0-%E0%B8%AA%E0%B8%99%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B9%82%E0%B8%81%E0%B8%84%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%8C%E0%B8%97-04.webp)
Segway Ninebot Official Store @Future Park Rangsit
อีกสาขาหนึ่งที่แอดมินอยากแนะนำคือ Segway Ninebot Official Store @ Future Park Rangsit สาขานี้เป็นสาขาใหม่ที่มีเครื่องโชว์ค่อนข้างครบ มีทั้งสกู๊ตเตอร์ไฟฟ้า โกคาร์ทไฟฟ้า โฮเวอร์บอร์ดไฟฟ้า และอุปกรณ์เสริมต่างๆ ทั้งยังมีพนักงานคอยให้คำแนะนำแก่เพื่อนๆอย่างละเอียดอีกด้วย สาขานี้พื้นที่อาจจะไม่ได้เยอะมากเพราะอยู่ในโซน indoor แต่รับรองว่าสวยมาก ใครอยากไป selfie หรือหาซื้อสินค้าจาก MONOWHEEL สามารถเข้าไปเยี่ยมชมได้เลย
![](https://cdn.prod.website-files.com/60981ded6beade72008ec4f8/6374be81bf1b5407f9e55e04_aw_-Promote-%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%82%E0%B8%B2-%E0%B9%81%E0%B8%A5%E0%B8%B0-%E0%B8%AA%E0%B8%99%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B9%82%E0%B8%81%E0%B8%84%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%8C%E0%B8%97-09.webp)
สาขาอื่นๆ
สาขาที่แอดมินกล่าวมาข้างต้นคือสาขาที่มีลานให้ทดลองกว้างๆ แต่จริงๆแล้วสินค้า MONOWHEEL มีให้เพื่อนๆทดลองสินค้าจริงตามร้าน Partner อยู่หลายสาขาเลยเพื่อนๆสามารถคลิ๊กลิ้งข้างล่างนี้เพื่อค้นหาสาขาใกล้บ้าน โดยสามารถเลือกเป็นรุ่นสินค้าที่สนใจได้เลย https://www.monowheel.bike/shop-locations
หรือเพื่อนๆคนไหนอยากโทรเพื่อสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมสามารถโทรเข้ามาที่เบอร์ 02-107-2993 ทุกวัน ในเวลา 9:00 - 23:59 น.เลยครับ